é M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

" TANZANWNIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA KILIMANJARO
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kilimanjaro na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)
[ 1223-294
[ 295 - 366
I 367 - 437

Kielelezo
[ Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Kilimanjaro. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kilimanjaro. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa
mvua za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(). Kwa ujumla moua za Chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kilimanjaro.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Kilimanjaro.
Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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” Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA SIHA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Siha.

Dondoo muhimu

AR08 WA Hhanero (). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

k\.\/:)\ 34 Wilaya ya Siha

{- { B N

maeneo mengi ya wilaya ya Siha.
(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na

. £ | A . y .
= r 1 zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na

') y vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua

usioridhisha.

589

| ;
< / (iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

m 2024,

1

N (\ (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
Kielelezo {
EEIChini ya Wastani hadt Wastani za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Siha, Kilimanjaro.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Siha Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo

Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye

- . .. . .. . maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini

ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Siha ni kati ya milimita 220 (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
hadi 370.

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. tvihaji wa majt ya mvua.

) (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
Angalizo:
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA ROMBO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Rombo.

Mkoa wa Kilimanjaro

4 | Wilaya ya Rombo

Kielelezo ) ]
(20 Chini ya Wastani hac Wastani =

Dondoo muhimu

().

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Rombo.
(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi
Disemba, 2024.
. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya
Rombo, Kilimanjaro.

ya

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Rombo
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Rombo ni kati ya milimita
290 hadi 440.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz;

Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA HAI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Hai.

| Mkoa wa Kllimanjaro

1"/ A
(A
N Wilaya ya Hai
B A
\( ‘,\‘
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Kielelezo . /

I =
[ Chini ya Wastani hadi Wastani | 5
ey o

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Hai, Kilimanjaro.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Hai.

(ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iif). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Hai
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Hai ni kati ya milimita 220
hadi 370.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji wa maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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” Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MOSHI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Moshi.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Kilimanjaro (i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
) Wilaya ya Moshi . . . .
LB A katika maeneo mengi ya wilaya ya Moshi.
v f e / A .o . . . .
‘ P A (ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
t { 4
| / N zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
A ) N Sa— P . . . . .
— i 3 vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
S \ .. .
= \(er\'_‘ 25 usioridhisha.
\ 30 f . . . iy .
: 45 ; (iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi
/ Disentba, 2024.
( /) (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
; "‘ .o . . o7 oy
b - bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
Kielelezo \ 1
’t..l
[ Chini ya Wastani hadi Wastani | F upungufu wa moua.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Moshi, Kilimanjaro.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Moshi Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye

- . .. . .. . maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini

ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Moshi ni kati ya milimita (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
220 hadi 440.

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. vvihaji wa majt ya mvua.

) (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
Angalizo:
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MWANGA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mwanga.

Mkoa wa Killmanjaro

7/

Dondoo

().

muhimu

Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa

AT katika maeneo mengi ya wilaya ya Mwanga.
{__\ VRATI8 Nvenon (ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
A\ o
L ~N j L i zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
) r"{ - A vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
,:/ l‘l.l usioridhisha.
4 \\, (iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi
25 b
\ 30 Disemba, 2024.
\ 45
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
/ bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
e f{ > upungufu wa moua
[ Chini ya Wastani hadl Wastani  { - pung '
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Mwanga, Kilimanjaro.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mwanga Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mwanga ni kati ya (ii). Upungufuwa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
milimita 220 hadi 290. . . o1 :
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024. Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. )
: muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Vuli, 2024.
(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. tvihaji wa majt ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA SAME
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Same.

Dondoo muhimu
Mkoa wa Kilimanjaro | (i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa
ST
Yo PN katika maeneo mengi ya wilaya ya Same.
) y - (ii). Moua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024 na
\ V\\_‘ "l’A 2 :\ N . . .
"& AN i e A zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
ot LR ———— B
1 D vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa movua
h . usioridhisha.
4 ﬁ y (iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya muwezi
\ Disemba, 2024.
{ (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
\ bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
Kielelezo -“-\v_
B Chini ya Wastani hadi Wastani 1 J upungufu wa moua.
B, _diages =
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Same, Kilimanjaro.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Same Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya tatu ya Oktoba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya nne ya Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye

- . .. . .. . maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini

ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika mazao.

miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Same ni kati ya milimita (ii).
220 hadi 290.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024. Ushauri

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa .. )
Vuli 2004 muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
uli, .

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. tvihaji wa majt ya mvua.

) (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
Angalizo:

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.
-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
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